FLASH NEWS
Breaking News
ചലച്ചിത്രതാരം ശ്രീദേവി അന്തരിച്ചു
Heritage

വി​രു​ന്നു​വ​ന്ന​വ​ര്‍ വീ​ട്ടു​കാ​രാ​യ​പ്പോ​ള്‍

Wednesday, Dec 14, 2016,5:14 IST By മെട്രൊവാര്‍ത്ത A A A

ആ​ഫ്രി​ക്ക​ന്‍ പാ​യ​ല്‍
ന​മ്മു​ടെ കു​ള​ങ്ങ​ളി​ലും വ​യ​ലു​ക​ളി​ലും കാ​യ​ലു​ക​ളി​ലും ച​തു​പ്പു​ക​ളി​ലു​മെ​ന്നു​വേ​ണ്ട അ​ല്പം വെ​ള്ളം കെ​ട്ടി​ക്കു​ന്ന എ​ല്ലാ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലും പ​ട​ര്‍ന്നു വ്യാ​പി​ച്ച ജ​ല​സ​സ്യ​മാ​ണ് ആ​ഫ്രി​ക്ക​ന്‍ പാ​യ​ല്‍. പേ​രു​കേ​ട്ടാ​ല്‍ ആ​ഫ്രി​ക്ക​യി​ല്‍നി​ന്നാ​ണ് ഇ​വ​ന്‍റെ വ​ര​വെ​ന്നു ധ​രി​ക്കും. ഇ​വ​യു​ടെ ജ​ന്മ​ദേ​ശം തെ​ക്കു​കി​ഴ​ക്ക​ന്‍ ബ്ര​സീ​ലും അ​ര്‍ജ​ന്‍റീ​ന​യു​മാ​ണ്. ന​മ്മു​ടെ കു​ള​ങ്ങ​ളി​ലും മ​റ്റും അ​ല​ങ്കാ​ര​സ​സ്യ​മാ​യി വ​ള​ര്‍ത്താ​നാ​ണ് ആ​ഫ്രി​ക്ക​ന്‍പാ​യ​ലി​നെ​കൊ​ണ്ടു​വ​ന്ന​ത്. പ​ക്ഷെ പെ​ട്ടെ​ന്നു​ത​ന്നെ അ​വ പെ​റ്റു​പെ​രു​കി കേ​ര​ള​മാ​കെ നി​റ​ഞ്ഞു. ഇ​വ​യെ വ​ക​ഞ്ഞു​മാ​റ്റി വേ​ണം വ​ള്ള​ങ്ങ​ള്‍ക്കും ബോ​ട്ടു​ക​ള്‍ക്കും ഇ​ന്ന് ന​മ്മു​ടെ ജ​ലാ​ശ​യ​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ സ​ഞ്ച​രി​ക്കാ​ന്‍.
ജ​ലോ​പ​രി​ത​ല​ത്തി​ല്‍ തി​ങ്ങി​ക്കൂ​ടി വ​ള​ര്‍ന്ന് സൂ​ര്യ​പ്ര​കാ​ശ​ത്തെ ത​ട​യു​ന്ന​തി​നാ​ലും പോ​ഷ​ക​ങ്ങ​ള്‍ ഊ​റ്റി​യെ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ലും മ​റ്റു ജ​ല​സ​സ്യ​ങ്ങ​ള്‍ക്കും മ​ത്സ്യ​ങ്ങ​ള്‍ക്കും സൂ​ക്ഷ്മ​ജീ​വി​ക​ള്‍ക്കും ഇ​ത് ക​ടു​ത്ത ഭീ​ഷ​ണി​യാ​ണ് സൃ​ഷ്ടി​ക്കു​ന്ന​ത്. കു​ട്ട​നാ​ടു​പോ​ലു​ള്ള പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നെ​ല്‍കൃ​ഷി​ക്കു​വ​രെ ഇ​ത് അ​പ​ക​ടം സൃ​ഷ്ടി​ക്കു​ന്നു. ആ​ഫ്രി​ക്ക​ന്‍ പാ​യ​ലി​ന്‍റെ ശാ​സ്ത്ര​നാ​മം : സാ​ല്‍വി​ന മൊ​ള​സ്റ്റാ (salvinia molesta)
കു​ള​വാ​ഴ
തെ​ക്കേ അ​മെ​രി​ക്ക​യി​ലെ ആ​മ​സോ​ണ്‍ പ്ര​ദേ​ശ​മാ​ണ് കു​ള​വാ​ഴ​യു​ടെ ജ​ന്മ​ദേ​ശം. ന​ല്ല ഭം​ഗി​യു​ള്ള പൂ​ക്ക​ളാ​ണ് ഇ​തി​നെ കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ​ത്തി​ച്ച​ത്. വെ​ള്ള​ത്തെ ശു​ദ്ധീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്ന് പ്ര​ചാ​രം​കൂ​ടി​യാ​യ​പ്പോ​ള്‍ കി​ണ​റി​ല്‍ പോ​ലും ഇ​തി​നെ വ​ള​ര്‍ത്താ​ന്‍ കേ​ര​ളീ​യ​ര്‍ ത​യ്യാ​റാ​യി. ഇ​ന്ന് കേ​ര​ള​മു​ള്‍പ്പെ​ടെ അ​ന്‍പ​തി​ല​ധി​കം രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലെ ജ​ലാ​ശ​യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ കു​ള​വാ​ഴ വ​ന്‍ഭീ​ഷ​ണി​യാ​ണ​ത്രെ. ജ​ലാ​ശ​യ​ങ്ങ​ളി​ലെ നീ​രൊ​ഴു​ക്കും സൂ​ര്യ​പ്ര​കാ​ശ​വും ത​ട​യു​ന്ന​തി​നാ​ല്‍ വ​ന്‍തോ​തി​ല്‍ ജ​ല മ​ലി​നീ​ക​ര​ണ​ത്തി​നും വെ​ള്ള​ത്തി​ന​ട​യി​ലെ മ​ത്സ്യ​ങ്ങ​ള്‍ക്കും ജീ​വ​ജാ​ല​ങ്ങ​ള്‍ക്കും ഇ​ത് ഭീ​ഷ​ണി​യാ​കു​ന്നു. ജ​ല​ഗ​താ​ഗ​ത​ത്തെ​യും മ​ത്സ്യ​ബ​ന്ധ​ന​ത്തെ​യും വ​രെ ഇ​ന്ന് കു​ള​വാ​ഴ ബാ​ധി​ച്ചു​തു​ട​ങ്ങി​യി​രി​ക്കു​ന്നു. കു​ള​വാ​ഴ​യു​ടെ ശാ​സ്ത്ര​നാ​മം :Eichhomia Crassipes.
ക​മ്യൂ​ണി​സ്റ്റ് പ​ച്ച
ക​മ്യൂ​ണി​സ്റ്റ് പാ​ര്‍ട്ടി​യു​ടെ ഉ​ദ​യ കാ​ല​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലാ​ണ് കേ​ര​ള​ത്തി​ല്‍ ഈ ​ചെ​ടി​യും ക​ണ്ടു​തു​ട​ങ്ങി​യ​ത്. ക​മ്യൂ​ണി​സ​ത്തെ പോ​ലെ ത​ന്നെ കേ​ര​ളീ​യ മ​ണ്ണി​ന്‍ ഇ​തും പ​ട​ര്‍ന്ന് വ്യാ​പി​ച്ചു. അ​ങ്ങ​നെ ക​മ്യൂ​ണി​സ്റ്റ് പ​ച്ച എ​ന്ന പേ​രും വ​ന്നു. അ​പ്പ, ക​മ്യൂ​ണി​സ്റ്റ​പ്പ, ഐ​മു​പ്പ​ച്ച എ​ന്നീ പേ​രു​ക​ളും ഇ​തി​നു​ണ്ട്.
തെ​ക്കേ അ​മ‌െ​രി​ക്ക​ന്‍ മ​ധ്യ​അ​മെ​രി​ക്ക​ന്‍ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ക​മ്യൂ​ണി​സ്റ്റ് പ​ച്ച​യു​ടെ ജ​ന്മ​ദേ​ശം. 1840- ക​ല്‍ക്ക​ട്ട​യി​ലെ ബൊ​ട്ടാ​ണി​ക്ക​ല്‍ ഗാ​ര്‍ഡ​നി​ല്‍ അ​ല​ങ്കാ​ര​സ​സ്യ​മാ​യാ​ണ് ഇ​ത് ഇ​ന്ത്യ​യി​ലാ​ദ്യ​മെ​ത്തി​യ​ത്. 1940 ക​ളോ​ടെ കേ​ര​ള​ത്തി​ലും പൊ​ട്ടി​മു​ള​ച്ചു.
ന​മ്മു​ടെ നാ​ട​ന്‍സ​സ്യ​ങ്ങ​ളെ വ​ള​രാ​നു​ന​വ​ദി​ക്കാ​തെ കൂ​ട്ട​ത്തോ​ടെ പെ​രു​കി റ​ബ്ബ​ര്‍ തേ​യി​ല കാ​പ്പി ഏ​ലം തു​ട​ങ്ങി​യ കാ​ര്‍ഷി​ക വി​ള​ക​ള്‍ക്കും ഭീ​ഷ​ണി സൃ​ഷ്ടി​ച്ചു. ക​മ്മ്യൂ​ണി​സ്റ്റ് പ​ച്ച​യു​ടെ ശാ​സ്ത്ര​നാ​മം : chromolaena odorata.
ധൃ​ത​രാ​ഷ്ട്ര​പ്പ​ച്ച
കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ കൃ​ഷി​യ്ക്കും ജൈ​വ​വൈ​വി​ധ്യ​ത്തി​നും വ​ള​രെ​യേ​റെ ഭീ​ഷ​ണി സൃ​ഷ്ടി​ക്കു​ന്ന ക​ള​യാ​ണ് ധൃ​ത​രാ​ഷ്ട്ര​പ്പ​ച്ച . കേ​ര​ള​ത്തി​ല്‍ ഇ​ത് ക​ണ്ടു​തു​ട​ങ്ങി​യി​ട്ട് ഒ​രു പ​ത്തു​പ​തി​ന​ഞ്ചു വ​ര്‍ഷ​മേ ആ​യി​ട്ടു​ള്ളു. ര​ണ്ടാം ലോ​ക​മ​ഹാ​യു​ദ്ധ കാ​ല​ത്ത് വ്യോ​മ​താ​വ​ള​ങ്ങ​ളെ ശ​ത്രു​ക്ക​ളു​ടെ ക​ണ്ണി​ല്‍നി​ന്നും മ​റ​ച്ചു​വ​യ്ക്കാ​നാ​യി ഈ ​ക​ള​യെ വ​ള​ര്‍ത്തി​യി​രു​ന്നു​വ​ത്രെ. അ​മേ​രി​ക്ക​ക്കാ​ര​നാ​യ ഈ ​വി​ള​യെ ഇ​തേ ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​നാ​യാ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​യി​ലും കൊ​ണ്ടു​വ​ന്ന​ത്. ന​മ്മു​ടെ ഏ​തു​കാ​ല​വ​സ്ഥ​യി​ലും ഏ​തു​പ്ര​ദേ​ശ​ത്തും ത​ഴ​ച്ചു​വ​ള​ര്‍ന്നു മ​റ്റു സ​സ്യ​ങ്ങ​ളെ മൂ​ടി വ​രി​ഞ്ഞു മു​റു​ക്കി​കൊ​ന്ന് ഇ​വ​ന്‍ അ​തി​വേ​ഗം വ​ള​ര്‍ന്നു പെ​രു​കി. ചെ​ക്ക് സ​സ്യ​ശാ​സ്ത്ര​ജ്ഞ​നാ​യ ജോ​ഹാ​ന്‍ ക്രി​സ്റ്റ്യ​ന്‍ മി​ല്‍ക്കി​ന്‍റെ പേ​രി​ലാ​ണ് ഈ ​ചെ​ടി അ​റി​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. ശാ​സ്ത്ര​നാ​മം millkania macrantha എ​ന്നാ​ണ്.
അ​ക്കേ​ഷ്യ
ച​തു​പ്പു​ക​ള്‍ പ്ര​കൃ​തി​ദ​ത്ത​മാ​യ ജ​ല​സം​ഭ​ര​ണി​ക​ളും ജൈ​വ​വൈ​ധ്യ​ക്ക​ല​വ​റ​യും പ്ര​കൃ​തി​യു​ടെ കി​ഡ്നി​ലാ​ന്‍ഡു​ക​ളു​മാ​ണെ​ന്നു തി​രി​ച്ച​റി​യാ​ത്ത ഒ​രു കാ​ല​ത്ത് ഇ​തു വ​റ്റി​ക്കാ​നും വി​റ​കി​നും വ​ന​വ​ല്‍ക്ക​ര​ണ​ത്തി​നു​മൊ​ക്കെ​യാ​യി ഓ​സ്ട്രേ​ലി​യ​യി​ല്‍നി​ന്ന് ന​മ്മു​ടെ നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് ഇ​റ​ക്കു​മ​തി​ചെ​യ്ത ഒ​രു സ​സ്യ​മാ​ണ് അ​ക്കേ​ഷ്യ. ഏ​തു​കാ​ലാ​വ​സ്ഥ​യി​ലും ത​ഴ​ച്ചു​വ​ള​രാ​ന്‍ ശേ​ഷി​യു​ള അ​ക്കേ​ഷ്യ​യു​ടെ ത​നി​സ്വ​രൂ​പം തി​രി​ച്ച​റി​യു​ന്ന​തി​നു മു​മ്പു​ത​ന്നെ ഇ​ത് കേ​ര​ളം മു​ഴു​വ​ന്‍ കീ​ഴ​ട​ക്കി. വ​ന്‍തോ​ത​ല്‍ ജ​ലാം​ശം വ​ലി​ച്ചെ​ടു​ക്കു​ന്ന ഇ​തി​ന്‍റെ സ​വി​ശേ​ഷ​ത ജ​ല​ക്ഷാ​മ​ത്തി​നു കാ​ര​ണ​മാ​യി അ​ക്കേ​ഷ്യ​യു​ടെ പൂ​മ്പൊ​ടി അ​ല​ര്‍ജി​യും ശ്വാ​സ​കോ​ശ​രോ​ഗ​ങ്ങ​ളും സ​ര്‍വ​സാ​ധാ​ര​ണ​മാ​ക്കി. ലോ​ക​ത്തി​ലെ മി​ക്ക രാ​ജ്യ​ങ്ങ​ളി​ലും വ്യാ​പി​ച്ച അ​ക്കേ​ഷ്യ​യ്ക്ക് ഏ​റ്റ​വും ദോ​ഷ​ക​ര​മാ​യ നൂ​റ് അ​ധി​നി​വേ​ശ​യി​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ പ​ട്ടി​ക​യി​ല്‍ ഒ​ന്നാം​സ്ഥാ​ന​മാ​ണ് ന​ല്‍കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​ക്കേ​ഷ്യ​യു​ടെ ശാ​സ്ത്ര​നാ​മം : Acacia mearnsii.
അ​രി​പ്പൂ​ച്ചെ​ടി
തെ​ക്കേ അ​മെ​രി​ക്ക​യി​ല്‍ നി​ന്നും കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ​ത്തി​യ ക​ള​യാ​ണ് അ​രി​പ്പൂ​ച്ചെ​ടി അ​ഥ​വാ കൊ​ങ്ങി​ണി. ഇ​തി​ന്‍റെ അ​റു​പ​തോ​ളം ഇ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ലോ​ക​മെ​മ്പാ​ടു​മാ​യി പ​ട​ര്‍ന്നു​ക​യ​റി​യി​ട്ടു​ണ്ട​ത്രെ. ത​ണു​പ്പു​ക്കൂ​ടു​ത​ലു​ള്ള മ​ല​മ്പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് ഇ​തു കൂ​ടു​ത​ലാ​യി പ​ട​ര്‍ന്നു പെ​രു​കു​ന്ന​ത്. അ​തു​കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ ഇ​ടു​ക്കി ജി​ല്ല​യി​ലും വ​യ​നാ​ട്ടി​ലു​മാ​ണ് ഇ​ത് ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ലാ​യി കാ​ണ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്.
കു​രു​മു​ള​കി​നോ​ട് സാ​ദൃ​ശ്യ​മു​ള്ള​തി​നാ​ല്‍ ഇ​തി​ന്‍റെ കാ​യ്ക​ള്‍ ഈ ​ജി​ല്ല​ക​ളി​ലെ കൃ​ഷി​ക്കാ​ര്‍ കു​രു​മു​ള​കി​ല്‍ മാ​യ​മാ​യി ചേ​ര്‍ക്കാ​ന്‍ വ്യാ​പ​ക​മാ​യി ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചി​രു​ന്നു. 1807-ല്‍ ​ബ്രി​ട്ടി​ഷു​കാ​ര്‍ കൊ​ല്‍ക്ക​ത്ത​യി​ലെ ബൊ​ട്ടാ​ണി​ക്ക​ല്‍ ഗാ​ര്‍ഡ​നി​ല്‍ അ​ല​ങ്കാ​ര​ച്ചെ​ടി​യാ​യി എ​ത്തി​ച്ച അ​രി​പ്പൂ​ച്ചെ​ടി വ​ള​രെ പെ​ട്ടെ​ന്നാ​ണ് വേ​ലി​ക്ക​രി​കി​ലും വീ​ട്ടു​മു​റ്റ​ത്തും സ്ഥാ​നം​പി​ടി​ച്ച​ത്. ലോ​ക​ത്തി​നു ഭീ​ഷ​ണി​യാ​യ പ​ത്തു​ക​ള​ക​ളി​ല്‍ ഒ​ന്നാ​യാ​ണ് അ​രി​പ്പൂ​ച്ചെ​ടി​യെ ഉ​ള്‍പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​രി​പ്പൂ​ച്ചെ​ടി​യു​ടെ ശാ​സ്ത്ര​നാ​മം : Lantana camaras.
പാ​ര്‍ത്തീ​നി​യം
മ​നു​ഷ്യ​നി​ല്‍ അ​ല​ര്‍ജി​യു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന ഒ​രു വി​ഷ​സ​സ്യ​മാ​ണ് പാ​ര്‍ത്തീ​നി​യം. കോ​ണ്‍ഗ്ര​സ്സ് പ​ച്ച എ​ന്നും പേ​രു​ണ്ട്. അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ല്‍നി​ന്ന് പ​ണ്ട് ഗോ​ത​മ്പു ഇ​റ​ക്കു​മ​തി​ചെ​യ്ത​പ്പോ​ള്‍ കൂ​ടെ പോ​ന്ന​താ​ണ് പാ​ര്‍ത്തീ​നി​യ​വും. റെ​യി​ല്‍വേ സ്റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളു​ടെ​യും റേ​ഷ​ന്‍ക​ട​ക​ളു​ടെ​യും പ​രി​സ​ര​ത്താ​ണ് ഇ​വ​നാ​ദ്യം വേ​രു​പി​ടി​പ്പി​ച്ച​ത്. പി​ന്നീ​ട് നാ​ട്ടി​ലാ​ക​മാ​നം പ​ര​ന്ന് കൃ​ഷി​ക്കും ക​ന്നു​കാ​ലി​ക്കും മ​നു​ഷ്യ​നു​മെ​ല്ലാം ഭീ​ഷ​ണി സൃ​ഷ്ടി​ച്ച് വ​ള​രെ​വേ​ഗം പ​ട​ര്‍ന്നു​പെ​രു​കി. പാ​ര്‍ത്തീ​യ​ത്തി​ന്‍റെ ശാ​സ്ത്ര​നാ​മം Parthenium hysterophorus എ​ന്നാ​ണ്.
ആ​ന​ത്തൊ​ട്ടാ​വാ​ടി
മ​റ്റ് സ​സ്യ​ജാ​തി​ക​ള്‍ക്കൊ​ന്നും വ​ള​രാ​നാ​വ​സ​രം ന​ല്‍കാ​തെ അ​തി​വേ​ഗം വ​ള​ര്‍ന്ന​പെ​രു​കു​ന്ന അ​ധി​നി​വേ​ശ സ​സ്യ​മാ​ണ് ആ​ന​ത്തൊ​ട്ടാ​വാ​ടി അ​ഥ​വാ പാ​ണ്ടി​ത്തൊ​ട്ടാ​വാ​ടി. ബ്ര​സീ​ലി​ല്‍നി​ന്നു വി​രു​ന്നെ​ത്തി​യ ഇ​വ​ന്‍ കേ​ര​ളം മു​ഴു​വ​ന്‍ വ്യാ​പി​ച്ചു​ക​ഴി​ഞ്ഞു. വ​യ​ല​റ്റ് പൂ​ക്ക​ളോ​ടെ ര​ണ്ടു മീ​റ്റ​റോ​ളം നീ​ള​ത്തി​ല്‍വ​ള​രു​ന്ന ആ​ന​ത്തൊ​ട്ടാ​വാ​ടി​യെ ന​ശി​പ്പി​ക്ക​ണ​മെ​ങ്കി​ല്‍ പൂ​ര്‍ണ​വ​ള​ര്‍ച്ച യെ​ത്തു​ന്ന​തി​നു മു​മ്പേ പ​റി​ച്ചു​ക​ള​യു​ക​യേ നി​വൃ​ത്തി​യു​ള്ളു. പൂ​ത്തു​ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ല്‍ പി​ന്നെ തീ​യി​ട്ടാ​ലും ഇ​വ​ന്‍റെ വി​ത്ത് സു​ര​ക്ഷി​ത​മാ​യി​രി​ക്കും. അ​ടു​ത്ത മ​ഴ​യ്ക്ക് കൂ​ടു​ത​ല്‍ ആ​വേ​ശ​ത്തോ​ടെ പ​ട​ര്‍ന്നു​ക​യ​റു​ക​യും ചെ​യ്യും. ആ​ന​ത്തൊ​ട്ടാ​വാ​ടി​യു​ടെ ശ​സ്ത്ര​നാ​മം : mimosa diplotricha
ആ​ഫ്രി​ക്ക​ന്‍ ഒ​ച്ച്
കി​ഴ​ക്ക​ന്‍ ആ​ഫ്രി​ക്ക​ന്‍ സ്വ​ദേ​ശി​യാ​യ ഈ ​ഭീ​മ​ന്‍ ഒ​ച്ചി​നെ ചി​ല ഗ​വേ​ഷ​ണാ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള്‍ക്കാ​യി ലോ​ക​മെ​ങ്ങും എ​ത്തി​ച്ച​തി​ല്‍നി​ന്നു​മാ​ണ് പെ​രു​കി​പ്പ​ര​ന്ന​ത്. ഇ​തി​ല്‍ അ​ട​ങ്ങി​യി​ട്ടു​ള്ള ഒ​രു പ്രോ​ട്ടീ​നി​ന് ഔ​ഷ​ധ​ഗു​ണ​മു​ണ്ട​ത്രെ. സ​സ്യ​വൈ​വി​ധ്യ​ത്തി​നും കാ​ര്‍ഷി​ക​വി​ള​ക​ള്‍ക്കും ത​ദ്ദേ​ശീ​യ​മാ​യ ഒ​ച്ചു​ക​ള്‍ക്കു​മെ​ല്ലാം വ​ന്‍ ഭീ​ഷ​ണി സൃ​ഷി​ടി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു ഇ​ത് നാ​ടെ​ങ്ങും പ​ര​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ഗ്ലോ​ബ​ല്‍ ഇ​ന്‍വേ​സീ​വ് സ്പീ​ഷീ​സ് ഡേ​റ്റാ​ബേ​സി​ല്‍പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ള്ള ഏ​റ്റ​വും ദോ​ഷ​കാ​രി​ക​ളാ​യ നൂ​റ് അ​ധി​നി​വേ​ശ​യി​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ആ​ഫ്രി​ക്ക​ന്‍ ഒ​ച്ച് ര​ണ്ടാം സ്ഥാ​ന​ത്താ​ണ്. ഇ​തി​ന്‍റെ പു​റം​തോ​ടി​നാ​വ​ശ്യ​മാ​യ കാ​ത്സ്യം ല​ഭി​ക്കാ​നാ​യി കോ​ണ്‍ക്രീ​റ്റു വ​രെ കാ​ര്‍ന്നു​തി​ന്നു​ന്ന സ്വ​ഭാ​വം ഈ ​ഒ​ച്ചി​നു​ണ്ട്. ആ​ഫ്രി​ക്ക​ന്‍ ഭീ​മ​ന്‍ ഒ​ച്ചി​ന്‍റെ ശാ​സ്ത്ര​നാ​മം : Achatina fulica.

ഗാം​മ്പൂ​സി​യ
കൊ​തു​കു​ന​ശീ​ക​ര​ണ​ത്തി​നാ​യാ​ണ് ഗാം​മ്പൂ​സി​യ​യെ ജ​ന്മ​ദേ​ശ​മാ​യ തെ​ക്കേ അ​മേ​രി​ക്ക​യി​ല്‍ നി​ന്നും ലോ​കം മു​ഴു​വ​നെ​ത്തി​ച്ച​ത്. കൊ​തു​കു​മു​ട്ട​ക​ളോ​ടൊ​പ്പം ഇ​വ നാ​ട​ന്‍ മ​ത്സ്യ​ങ്ങ​ളു​ടെ മു​ട്ട​ക​ളേ​യും​തി​ന്നു ന​ശി​പ്പി​ച്ച​തോ​ടെ ഈ ​മ​ത്സ്യം ത​ദ്ദേ​ശീ​യ ഇ​ന​ങ്ങ​ള്‍ക്ക് വ​ന്‍ ഭീ​ഷ​ണി​യാ​യി മാ​റി. ഗാ​മ്പൂ​സി​യ​യെ ഏ​തെ​ങ്കി​ലും ഒ​രു പ്ര​ദേ​ശ​ത്ത് നി​ക്ഷേ​പി​ച്ചാ​ല്‍ പി​ന്നെ അ​വി​ടെ​നി​ന്ന് ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ക എ​ന്ന​ത് അ​സാ​ധ്യ​മാ​ണ്. അ​തു​കൊ​ണ്ട് പൊ​തു​ഇ​ട​ങ്ങ​ളി​ലും കാ​യ​ലു​ക​ളി​ലും ന​ദി​ക​ളി​ലും ഗാ​മ്പു​സി​യ എ​ത്തു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യം ഒ​ഴി​വാ​ക്കു​ക മാ​ത്ര​മേ നി​വൃ​ത്തി​യു​ള്ളു. ഗാ​മ്പൂ​സി​യ​യു​ടെ ശാ​സ്ത്ര​നാ​മം: Gambusia affinis.

എ​ന്താ​ണ് ജൈ​വാ​ധി​നി​വേ​ശം
അ​ന്യ​ജീ​വ​ജാ​ല​ങ്ങ​ള്‍ ഒ​രു​പ്ര​ദേ​ശ​ത്ത് ക​ട​ന്നു​ക​യ​റി പെ​റ്റു​പെ​രു​കി ആ ​ദേ​ശ​ത്തെ സ​സ്യ​ജ​ന്തു​ജാ​ല​ങ്ങ​ള്‍ക്കും ആ​വാ​സ​വ്യ​വ​സ്ഥ​യ്ക്കും ഭീ​ഷ​ണി​യാ​യി​ത്തീ​രു​ന്ന​താ​ണ് ജൈ​വാ​ധി​നി​വേ​ശം(Bio Invasion). ഇ​ത്ത​രം ജൈ​വ ജാ​തി​ക​ള്‍ ന​മ്മു​ടെ ത​ന​താ​യ ജൈ​വ​വ്യ​വ​സ്ഥ​യെ ത​കി​ടം​മ​റി​ക്കു​ന്നു. രാ​ജ്യാ​ന്ത​ര സ​ഞ്ചാ​ര​വും ക​യ​റ്റി​റ​ക്കു​മ​തി​യു​മൊ​ക്കെ​യാ​ണ് അ​ധി​നി​വേ​ശ ജീ​വ​ജാ​തി​ക​ളെ അ​തി​വേ​ഗം ലോ​ക​മെ​മ്പാ​ടും​പ​ര​ത്തു​ന്ന​ത്. ഉ​യ​ര്‍ന്ന തോ​തി​ലു​ള പ്ര​ത്യു​ത്പാ​ദ​ന​ശേ​ഷി, പെ​ട്ടെ​ന്നു​ള്ള വ​ള​ര്‍ച്ച, വ്യാ​പ​ന​ശേ​ഷി ഏ​തു​കാ​ല​വ​സ്ഥ​യും സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ളു​മാ​യും പെ​ട്ടെ​ന്ന് ഇ​ണ​ങ്ങി​ച്ചേ​രാ​നു​ള്ള ക​ഴി​വ് എ​ന്നീ ഗു​ണ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഇ​വ​യെ മ​റ്റൊ​രു പ്ര​ദേ​ശ​ത്ത് ക​യ​റി​പ്പ​റ്റി അ​നി​യ​ന്ത്രി​ത​മാ​യി പെ​റ്റു​പെ​രു​കാ​ന്‍ സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്ന​ത്.