FLASH NEWS
Breaking News
തെലുങ്കുദേശം പാർട്ടി എൻഡിഎ സഖ്യം വിട്ടു
Articles

നി​കു​തി​യി​ലും സേ​വ​ന​ത്തി​ലും അ​ഴി​ച്ചുപ​ണി

Sunday, Jan 21, 2018,12:48 IST By പി.ബി. ബാ​ലു A A A

സാ​മ്പ​ത്തി​ക​മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ തി​രു​ത്ത​ലു​ക​ളു​ടെ ആ​ഴ്ച്ച​യാ​ണു ക​ട​ന്നു പോ​യ​ത്. പ​രി​ഷ്‌​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി​ട്ടാ​ണ് ഇ​വ എ​ത്തി​യ​തും. ഒ​ന്ന് വി​പ്ല​വ​ക​ര​മാ​യ സാ​മ്പ​ത്തി​ക പ​രി​ഷ​ക​ര​ണ​മാ​യ ജി​എ​സ്ടി​യി​ല്‍ അ​ടി​മു​ടി മാ​റ്റം വ​രു​ത്തു​ന്നു​വെ​ങ്കി​ല്‍ മ​റ്റൊ​ന്ന് സാ​മൂ​ഹ്യ ക്ഷേ​മ പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ഘ​ട​ന​യി​ല്‍ മാ​റ്റം വ​രു​ത്തു​വാ​നു​ള്ള നീ​ക്ക​മാ​ണ്. സാ​മൂ​ഹ്യ​ക്ഷേ​മ പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ ആ​വി​ഷ്‌​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള കേ​ര​ള​ത്തി​ല്‍ നി​ന്നു​ത​ന്നെ​യാ​ണ് ഓ​പ്പ​ണ്‍ ഇ​ക്ക​ണോ​മി​ക് അ​നു​യോ​ജ്യ​മാ​വും വി​ധ​മു​ള്ള അ​ഴി​ച്ചു​പ​ണി​ക്ക് തു​ട​ക്ക​മി​ടു​ന്ന​ത്.

ക​ണ​ക്ക് പ​റ​യ​ണം
ജി​എ​സ്ടി​യു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​നം ത​ന്നെ സ​ത്യ​സ​ന്ധ​മാ​യ ബി​ല്ലി​ങ്ങും രേ​ഖ​ക​ളു​ടെ സ​മ​ര്‍പ്പ​ണ​വു​മാ​ണ്. അ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ നേ​രാ​യ പാ​ത​യി​ലൂ​ടെ സ​ഞ്ച​രി​ക്കാ​ൻ മ​ടി​യു​ള്ള സാ​മ്പ​ത്തി​ക​മേ​ഖ​ല എ​ന്നു​ള്ള​താ​ണ് ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ സാ​മ്പ​ത്തി​ക വ്യ​വ​സ്ഥ​യെ​ക്കു​റി​ച്ചു​ള്ള ആ​ക്ഷേ​പ​വും. നി​കു​തി ലാ​ഭി​ക്കാ​നു​ള്ള പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ല്‍ തേ​ടു​ന്ന​തു ന​മ്മു​ടെ ആ​ളു​ക​ളാ​ണ്. അ​തു​കൊ​ണ്ടു ത​ന്നെ ആ​ദ്യ​ത്തെ അ​റു​മാ​സ​ത്തെ ജി​എ​സ്ടി വ​രു​മാ​ന​ത്തി​ന്‍റെ കു​റ​വി​ല്‍ ഭ​യ​ക്കേ​ണ്ടെ​ന്നാ​ണു സാ​മ്പ​ത്തി​ക വി​ദ​ഗ്ദ​ര്‍ പ​റ​യു​ന്ന​ത്.
എ​ന്താ​യാ​ലും സ​ത്യ​സ​ന്ധ​മാ​യി ന​ട​ക്കാ​ന്‍ മ​ടി​യു​ള്ള​വ​രെ നേ​രെ​യാ​ക്കാ​ന്‍ ക​പ്യൂ​ട്ട​റി​ന്‍റെ സ​ഹാ​യം തേ​ടു​ക​യാ​ണ് കേ​ന്ദ്ര​സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍. ന​ന്ദ​ന്‍ നി​ക​ലേ​നി​ക്കാ​ണ് ചു​മ​ത​ല, റി​ട്ടേ​ണ്‍ സ​മ​ര്‍പ്പി​ക്കാ​നു​ള്ള മ​ടി​യാ​ണ് വ​രു​മാ​ന​ക്കു​റ​വി​നു കാ​ര​ണ​മെ​ന്ന് ക​ണ്ടെ​ത്തി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞു.

നി​ക​ലേ​നി പ​റ​യു​ന്ന​ത് ആ​രും റി​ട്ടേ​ണ്‍ സ​മ​ര്‍പ്പി​ക്കേ​ണ്ട​തി​ല്ല, പ​ക​രം ഓ​രോ വ്യാ​പാ​രി​യും അ​യാ​ളു​ടെ വി​ല്‍പ്പ​ന ഇ​ന്‍വോ​യി​സ് ദി​വ​സം തോ​റു​മോ, ആ​ഴ്ച​യി​ല്‍ ഒ​രി​ക്ക​ലോ അ​യ​ച്ചു​കൊ​ടു​ത്താ​ല്‍ മ​തി പ​ണി ക​പ്യൂ​ട്ട​ര്‍ ത​നി​യെ ചെ​യ്യും. വ്യാ​പാ​രി​യി​ല്‍ നി​ന്ന് സാ​ധ​നം വാ​ങ്ങി​ച്ച​യാ​ള്‍ക്ക് ഇ​ന്‍പു​ട്ട് ക്രെ​ഡി​റ്റ് കി​ട്ട​ണ​മെ​ങ്കി​ല്‍ ഇ​ദ്ദേ​ഹം ക​ണ​ക്ക് അ​പ് ലോ​ഡ് ചെ​യ്തി​രി​ക്ക​ണം. ഇ​ങ്ങ​നെ അ​പ് ലോ​ഡ് ചെ​യ്തി​ല്ലെ​ങ്കി​ല്‍ ഇ​ന്‍പു​ട്ട് ക്രെ​ഡി​റ്റ് കി​ട്ടാ​ത്ത​തി​നാ​ല്‍ അ​യാ​ളോ​ട് വാ​ങ്ങാ​ന്‍ ആ​രും പോ​വി​ല്ല. അ​ങ്ങി​നെ വാ​ങ്ങി​ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ​യും വി​ല്‍ക്കു​ന്ന​വ​രു​ടെ​യും ക​ണ​ക്കു​ക​ള്‍ നോ​ക്കി ക​മ്പ്യു​ട്ട​ര്‍ ത​ന്നെ റി​ട്ടേ​ണ്‍ ഉ​ണ്ടാ​ക്കി​ക്കൊ​ള്ളും.

ഒ​ന്ന​ര​ക്കോ​ടി​യി​ലേ​റെ വി​റ്റു​വ​രു​മാ​ന​മു​ള്ള​വ​രെ ഇ​പ്പോ​ള്‍ ക​ണ​ക്ക് വി​ശ​ദ​മാ​യി സ​മ​ര്‍പ്പി​ക്കേ​ണ്ട​തു​ള്ളു. കേ​ര​ള​ത്തി​ലാ​കെ അ​ങ്ങ​നെ​യു​ള്ള​വ​ര്‍ നാ​ല്‍പ്പ​തി​നാ​യി​ര​ത്തോ​ളം പേ​ര്‍ വ​രും. ഇ​തി​ല്‍ പ​കു​തി​പ്പേ​രെ​ങ്കി​ലും ഇ​പ്പോ​ള്‍ ത​ന്നെ ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​ര്‍ ബി​ല്ലി​ങ്ങു​ള്ള​വ​രാ​ണ്. ബാ​ക്കി​യു​ള്ള​വ​ര്‍ക്ക് വാ​യ്പ ന​ല്‍കി ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​റൈ​സ് ചെ​യ്താ​ല്‍ നി​കു​തി​ഭ​ര​ണം എ​ളു​പ്പ​മാ​യി​രി​ക്കും. ന​ന്ദ​ന്‍ പ​റ​യു​ന്ന​തു​പോ​ലെ പോ​ലെ ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​ര്‍ ത​ന്നെ ഓ​ട്ടൊ​മാ​റ്റി​ക്കാ​യി ബി​ല്ലു​ക​ള്‍ അ​പ് ലോ​ഡ് ചെ​യ്തു കൊ​ടു​ക്കും. നി​കു​തി ചോ​ര്‍ച്ച ഗ​ണ്യ​മാ​യി കു​റ​യ്ക്കാ​ന്‍ ഇ​തു​വ​ഴി ക​ഴി​യും.

ക​ള്ള​നെ പി​ടി​ക്കാ​ന്‍
തെ​റ്റാ​യ വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ ന​ല്‍കി അ​ന​ര്‍ഹ​മാ​യ റേ​ഷ​ന്‍ ആ​നു​കൂ​ല്ല്യ​ങ്ങ​ള്‍ നേ​ടി​യ​വ​രെ ക​ണ്ടെ​ത്തി പു​റ​ത്താ​ക്കി​യ​തോ​ടെ മ​റ്റു ക്ഷേ​മ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളി​ലെ​യും അ​ന​ര്‍ഹ​രെ ക​ണ്ടെ​ത്താ​ന്‍ കേ​ര​ള സ​ര്‍ക്കാ​ര്‍ ഒ​രു​ങ്ങു​ന്നു. ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ഒ​രു സാ​മ്പി​ള്‍ സ​ര്‍വേ ന​ട​ത്താ​ന്‍ ഗി​ഫ്റ്റി​ന് നി​ര്‍ദ്ദേ​ശം ന​ല്‍കി ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ട്. 52 ല​ക്ഷം പേ​രാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ള്‍ സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് വ​യോ​ജ​ന പെ​ന്‍ഷ​ന്‍ വാ​ങ്ങി​ക്കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​ഞ്ചോ, ആ​റോ ല​ക്ഷം പേ​രാ​ണ് പു​തി​യ​താ​യി പെ​ന്‍ഷ​ന് അ​പേ​ക്ഷ​കൊ​ടു​ത്ത് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളി​ലും മു​നി​സി​പ്പാ​ലി​റ്റി​ക​ളി​ലും ക്യൂ ​നി​ല്‍ക്കു​ന്ന​ത്. നി​ല​വി​ല്‍ വ​രു​മാ​നം മാ​ത്ര​മേ ഇ​പ്പോ​ള്‍ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​മു​ള്ളൂ. പു​തി​യ ചി​ല മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ള്‍കൂ​ടി ബാ​ധ​ക​മാ​ക്കി​യാ​ലെ​ന്തെ​ന്ന് ആ​ലോ​ചി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

1500 ച​തു​ര​ശ്ര അ​ടി​യി​ല്‍ കൂടുതലു​ള്ള വീ​ടു​ക​ള്‍, ഒ​പ്പം താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍ ആ​ദാ​യ നി​കു​തി​ദാ​യ​ക​രാ​ണെ​ങ്കി​ല്‍, ര​ണ്ടേ​ക്ക​റി​ല്‍ക്കൂ​ടു​ത​ല്‍ ഭൂ​മി ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ല്‍, 1200 സി​സി​യേ​ക്കാ​ള്‍ എ​ൻ​ജി​ന്‍ ക​പ്പാ​സി​റ്റി​യു​ള്ള ടാ​ക്‌​സി അ​ല്ലാ​ത്ത കാ​റു​ക​ള്‍ ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ല്‍ അ​വ​ര്‍ക്ക് പെ​ന്‍ഷ​ന് അ​ര്‍ഹ​ത​യു​ണ്ടാ​വി​ല്ല തു​ട​ങ്ങി​യ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ള്‍ കൂ​ടി വ​രും. അ​തി​ന്‍റെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ലാ​വും പ​രി​ശോ​ധ​ന. അ​തു ക​ര​ടി​ൽ വ​ന്നാ​ന്‍ യ​ഥാ​ര്‍ത്ഥ ആ​ളു​ക​ള്‍ക്ക് മു​ട​ക്കം കൂ​ടാ​തെ പ​ണം ന​ല്‍കാ​ന്‍ സ​ര്‍ക്കാ​രി​ന് ക​ഴി​യും.

പ​രി​ഭ​വം മാ​റാ​തെ ക​ര്‍ഷ​ക​ന്‍
കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ കാ​ര്‍ഷി​ക മേ​ഖ​ല​യി​ലെ പ​രി​ഭ​വം മാ​റ്റാ​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍ക്കാ​രു​ക​ള്‍ക്കാ​യി​ട്ടി​ല്ല എ​ന്നു​ള്ള​താ​ണ് സാ​മ്പ​ത്തി​ക വ​ര്‍ഷ​ത്തി​ന്‍റെ അ​വ​സാ​ന​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലേ​ക്ക് ക​ട​ക്കു​മ്പോ​ഴ​ത്തെ സ്ഥി​തി. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് നെ​ല്‍, റ​ബ​ര്‍ ക​ര്‍ഷ​ക​രാ​ണ് ഇ​തി​ന്‍റെ ദു​രി​തം​പേ​റു​ന്ന​ത്. റ​ബ​ര്‍ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ ക​ണ​ക്കു പ​രി​ശോ​ധി​ച്ചാ​ല്‍ മാ​ത്രം ഇ​തു മ​ന​സി​ലാ​കും. റ​ബ​ര്‍ വി​ല സ്ഥി​ര​താ പ​ദ്ധ​തി​യി​ലേ​ക്കു ക​ഴി​ഞ്ഞ സം​സ്ഥാ​ന ബ​ജ​റ്റി​ല്‍ വ​ക​യി​രു​ത്തി​യ​ത് 500 കോ​ടി രൂ​പ​യാ​യി​രു​ന്നു. മൂ​ന്നാം​ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ സ​ഹാ​യ​മാ​യി ന​ല്കി​യ​ത് 31.8 കോ​ടി മാ​ത്രം. 75 കോ​ടി രൂ​പ​യ്ക്കു​ള്ള ബി​ല്ലു​ക​ള്‍ എ​ത്തി​യ​തി​ലാ​ണു പ​രി​ശോ​ധ​ന പൂ​ര്‍ത്തി​യാ​ക്കി ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം 31.8 കോ​ടി രൂ​പ പാ​സാ​ക്കി​യ​ത്.

ബ​ജ​റ്റ് വി​ഹി​ത​ത്തി​ലെ നാ​ലി​ലൊ​ന്നു തു​ക​പോ​ലും ക​ര്‍ഷ​ക​ര്‍ക്കു സ​ഹാ​യ​മാ​യി ല​ഭി​ച്ചി​ല്ല. ഡി​സം​ബ​റി​ലെ ബി​ല്ലു​ക​ള്‍ നോ​ക്കി​ത്തു​ട​ങ്ങി​യി​ട്ടി​ല്ല. മൂ​ന്നു ഘ​ട്ടം പി​ന്നി​ട്ട​പ്പോ​ള്‍ 4.40 ല​ക്ഷം ക​ര്‍ഷ​ക​ര്‍ പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ ഓ​ണ്‍ലൈ​നാ​യി ര​ജി​സ്റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്തു. 3.64 ല​ക്ഷം പേ​ര്‍ക്ക് മാ​ത്ര​മാ​ണ് സാ​മ്പ​ത്തി​ക വ​ര്‍ഷം സ​ഹാ​യം കി​ട്ടി​യ​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ വ​ര്‍ഷം പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ തു​ക അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​തെ വ​ന്ന​തോ​ടെ ബി​ല്ലു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം തീ​രെ കു​റ​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ടെ​ന്ന് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ര്‍ പ​റ​യു​ന്നു. സ​ര്‍ക്കാ​രി​നോ​ടു​ള്ള വി​ശ്വാ​സം കു​റ​യു​ന്ന​താ​ണ് ഇ​തി​നു കാ​ര​ണ​മാ​യി ക​ണ്ടെ​ത്താ​വു​ന്ന​ത്. ഈ ​പ​രി​ഭ​വം ആ​രോ​ഗ്യ​ക​ര​മാ​യ ഒ​രു പ്ര​വ​ണ​ത​യ​ല്ല. അ​ത് രാ​ജ്യ​ത്തി​ന്‍റെ വ​ള​ര്‍ച്ചാ നി​ര​ക്കി​ന് വ​ന്‍ തി​രി​ച്ച​ടി​യു​ണ്ടാ​ക്കും.