FLASH NEWS
Breaking News
കീഴാറ്റൂർ സമരത്തെ തള്ളിപ്പറഞ്ഞ് മന്ത്രി സുധാകരൻ
Sports

ആ​തി​ഥേ​യ​ർ ആ​ശ​യ​ക്കു​ഴ​പ്പ​ത്തി​ൽ

Wednesday, Feb 21, 2018,10:33 IST By സു​നി​ൽ ഗ​വാ​സ്ക​ർ A A A

ദ​ക്ഷി​ണാ​ഫ്രി​ക്ക​യി​ൽ ഇ​ന്ത്യ​ൻ ടീം ​ആ​ധി​പ​ത്യം തു​ട​രു​ക​യാ​ണ്. ആ​ദ്യ ടി20​യി​ൽ എ​ല്ലാ രം​ഗ​ത്തും തി​ക​ഞ്ഞ ആ​ധി​പ​ത്യ​ത്തോ​ടെ നേ​ടി​യ ഇ​ന്ത്യ​ൻ വി​ജ​യം സ​ന്ദ​ർ​ശ​ക​രു​ടെ തേ​രോ​ട്ട​ത്തെ എ​ങ്ങ​നെ ത​ടു​ത്തു​നി​ർ​ത്താ​മെ​ന്ന ചി​ന്താ​ക്കു​ഴ​പ്പ​ത്തി​ലാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട് ആ​തി​ഥേ​യ​രെ.
രോ​ഹി​ത് ശ​ർ​മ​യും ശി​ഖ​ർ ധ​വാ​നും ന​ൽ​കു​ന്ന മി​ക​ച്ച തു​ട​ക്ക​ത്തെ പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കു​ന്ന​തെ​ങ്ങ​നെ​യെ​ന്ന് ഇ​നി​യും മ​ന​സി​ലാ​ക്കാ​നാ​യി​ട്ടി​ല്ല ദ​ക്ഷി​ണാ​ഫ്രി​ക്ക​യ്ക്ക്. പ​രി​ച​യ​സ​മ്പ​ത്തി​ൽ പി​ന്നാ​ക്ക​മാ​യ അ​വ​രു​ടെ ന്യൂ ​ബോ​ൾ ആ​ക്ര​മ​ണ നി​ര​യും ഇ​തി​ൽ നി​ന്ന് അ​വ​രെ പി​ന്നോ​ട്ടു​വ​ലി​ക്കു​ന്നു. പ​ന്ത് ഉ‍യ​ർ​ത്തി​യ​ടി​ക്കാ​നും മൈ​താ​ന​ത്തി​ന​പ്പു​റ​മെ​ത്തി​ക്കാ​നും ത​നി​ക്കാ​കു​മെ​ന്നു കാ​ണി​ച്ചു​ത​ന്നു വി​രാ​ട് കോ​ഹ്‌​ലി. ഫീ​ൽ​ഡി​ലെ ചു​ണ​ക്കു​ട്ടി​ക​ളാ​യ ദ​ക്ഷി​ണാ​ഫ്രി​ക്ക​ൻ താ​ര​ങ്ങ​ൾ ക്യാ​ച്ചു​ക​ൾ പാ​ഴാ​ക്കു​ന്ന​തും പ​ന്തു​മാ​യി ത​പ്പി​ത്ത​ട​യു​ന്ന​തും ഇ​ന്ത്യ​യ്ക്ക് എ​ക്സ്ട്രാ റ​ൺ​സു​ക​ൾ അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന​തും അ​മ്പ​ര​പ്പും അ​വി​ശ്വ​സ​നീ​യ​ത​യും സ​മ്മാ​നി​ക്കു​ന്ന കാ​ഴ്ച​യാ​യി​രു​ന്നു. സ്കോ​ർ പി​ന്തു​ട​രു​മ്പോ​ൾ ഓ​വ​റി​ൽ പ​ത്തു റ​ൺ​സ് വീ​തം നേ​ടു​ക​യെ​ന്ന​ത് ഏ​തു ടീ​മി​നും ദു​ഷ്ക​ര​മാ​ണ്. ഭു​വ​നേ​ശ്വ​ർ കു​മാ​റും ജ​സ്പ്രീ​ത് ബം​മ്ര​യും ന​യി​ക്കു​ന്ന ഇ​ന്ത്യ​ൻ ആ​ക്ര​മ​ണ​വും കൂ​ടി​യാ​കു​മ്പോ​ൾ റ​ൺ​മ​ല ക​യ​റ്റം അ​തീ​വ ക​ഠി​നം. എ​ന്നി​ട്ടും ഹെ​ൻ​ട്രി​ക്സും ബ​ഹ​ർ​ഡി​യ​നും ചേ​ർ​ന്നു മി​ക​ച്ച കൂ​ട്ടു​കെ​ട്ടു​ണ്ടാ​ക്കി​യെ​ങ്കി​ലും അ​തു വി​ജ​യ​ത്തി​ലേ​ക്കു ന​യി​ക്കാ​നു​ള്ള വി​ഭ​വ​സ​മ്പ​ത്ത് അ​വ​ർ​ക്കി​ല്ലാ​തെ പോ​യി. അ​തോ​ടെ ഇ​ന്ത്യ​യ്ക്ക് വി​ജ‍യ​മൊ​രു​ങ്ങി.
ക​ഴി​ഞ്ഞ​യാ​ഴ്ച ന​ട​ന്ന ഏ​ക​ദി​ന മ​ത്സ​ര​ത്തി​ലെ​ക്കാ​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ സ്പി​ന്ന​ർ​മാ​രെ പി​ന്തു​ണ​യ്ക്കു​ന്ന​താ​കും സെ​ഞ്ചൂ​റി​യ​നി​ലെ പി​ച്ച്. അ​തു​കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ മ​ധ്യ ഓ​വ​റു​ക​ളി​ൽ യൂ​സു​വേ​ന്ദ്ര ച​ഹ​ൽ നി​ർ​ണാ​യ​ക​മാ​കും. ഒ​രി​ക്ക​ൽ​ക്കൂ​ടി ദ​ക്ഷി​ണാ​ഫ്രി​ക്ക​യെ അ​തി​ശ​യി​പ്പി​ക്കാ​മെ​ന്ന പ്ര​തീ​ക്ഷ​യോ​ടെ​യാ​കും വി​രാ​ട് കോ​ഹ്‌​ലി അ​ന്നു ക്രീ​സ് വി​ട്ടി​രി​ക്കു​ക.
നേ​ര​ത്തേ, വ​നി​ത​ക​ളു​ടെ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ൽ, സ്മൃ​തി മ​ന്ഥ​ന​യും ക്യാ​പ്റ്റ​ൻ ഹ​ർ​മ​ൻ പ്രീ​ത് കൗ​റും ന​ൽ​കി​യ ന​ല്ല തു​ട​ക്ക​ത്തി​നു​ശേ​ഷം ചി​ന്താ​ശൂ​ന്യ​മാ​യ ബാ​റ്റി​ങ്ങി​ലൂ​ടെ ഇ​ന്ത്യ​ൻ ടീം ​ദ​ക്ഷി​ണാ​ഫ്രി​ക്ക​യെ മ​ത്സ​ര​ത്തി​ലേ​ക്കു തി​രി​കെ​ക്കൊ​ണ്ടു​വ​ന്ന​തും നാം ​ക​ണ്ടു. ഏ​തു കാ​യി​ക ഇ​ന​ത്തി​ലാ​യാ​ലും സ്വ​ന്തം പ​രി​മി​തി​ക​ൾ അ​റി​യു​ക എ​ന്ന​തു പ്ര​ധാ​ന​വും നി​ർ​ണാ​യ​ക​വു​മാ​ണ്. ഹ​ർ​മ​ൻ പ്രീ​തി​നും മ​ന്ഥ​ന​യ്ക്കും ഒ​ഴു​ക്കോ​ടെ ബൗ​ണ്ട​റി​ക​ൾ നേ​ടാ​നാ​യി, എ​ന്നാ​ൽ, മ​റ്റു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക് അ​തി​നാ​യി​ല്ല. ക്ഷ​മ ന​ശി​ച്ച് അ​വ​ർ ഉ‍യ​ർ​ത്തി അ​ടി​ച്ച​തൊ​ക്കെ ക്യാ​ച്ചു​ക​ളാ​യി. അ​ങ്ങ​നെ മു​ഴു​വ​ൻ ഓ​വ​റു​ക​ളും ബാ​റ്റ് ചെ​യ്തു നി​ൽ​ക്കാ​ൻ പോ​ലു​മാ​വാ​തെ ടീം ​പ​രാ​ജ​യ​പ്പെ​ട്ടു. ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ച് മ​ത്സ​ര​ശേ​ഷം കോ​ച്ച് അ​വ​രോ​ടു പ​റ​ഞ്ഞി​രി​ക്കു​മെ​ന്ന​തി​ൽ എ​നി​ക്കു സം​ശ​യ​മി​ല്ല. ര​ണ്ട് ഇ​ന്ത്യ​ൻ ടീ​മു​ക​ളും ഇ​ന്നു സെ​ഞ്ചൂ​റി​യ​നി​ൽ വി​ജ​യി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ങ്കി​ൽ പ​ര​മ്പ​ര ഉ​റ​പ്പി​ക്കു​ക മാ​ത്ര​മ​ല്ല, ആ​തി​ഥേ​യ​ർ​ക്ക് വ​ലി​യൊ​രു പാ​ഠം കൂ​ടി​യാ​യി​രി​ക്കും ന​ൽ​കു​ക.