FLASH NEWS
Breaking News
കീഴാറ്റൂർ സമരത്തെ തള്ളിപ്പറഞ്ഞ് മന്ത്രി സുധാകരൻ
Top News

കൂ​ടു​ത​ൽ ക​രു​ത്തോ​ടെ

Thursday, Feb 22, 2018,10:05 IST By കോ​ടി​യേ​രി ബാ​ല​കൃ​ഷ്ണ​ൻ A A A

മൂ​ന്നു വ​ർ​ഷം മു​ൻ​പ് 2015 ഫെ​ബ്രു​വ​രി​യി​ൽ ആ​ല​പ്പു​ഴ​യി​ൽ വ​ച്ചാ​യി​രു​ന്നു ക​ഴി​ഞ്ഞ സം​സ്ഥാ​ന സ​മ്മേ​ള​നം ന​ട​ന്ന​ത്. മൂ​ന്നു വ​ർ​ഷ​ത്തി​നി​ട​യി​ൽ കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ സി​പി​എം രാ​ഷ്ട്രീ​യ​മാ​യും സം​ഘ​ട​നാ​പ​ര​മാ​യും കൂ​ടു​ത​ൽ ക​രു​ത്തു നേ​ടി​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ സ​മ്മേ​ള​നം ന​ട​ന്ന ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള യു​ഡി​എ​ഫ് സ​ർ​ക്കാ​രാ​ണ് അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന​ത്. കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ൽ ബി​ജെ​പി സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ൽ വ​ന്ന് ഒ​ൻ​പ​തു മാ​സം ആ​കു​മ്പോ​ഴാ​യി​രു​ന്നു ആ​ല​പ്പു​ഴ സ​മ്മേ​ള​നം. അ​തി​നു​ശേ​ഷം ബി​ജെ​പി ഗ​വ​ൺ​മെ​ന്‍റി​ന്‍റെ ജ​ന​ദ്രോ​ഹ ന​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കും വ​ർ​ഗീ​യ​ത​യ്ക്കും എ​തി​രാ​യ പോ​രാ​ട്ട​ങ്ങ​ളും യു​ഡി​എ​ഫ് സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ഉ​ദാ​ര​വ​ൽ​ക്ക​ര​ണ സാ​മ്പ​ത്തി​ക ന​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കും വ​ർ​ഗീ​യ പ്രീ​ണ​ന ന​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കും എ​തി​രാ​യ ത്യാ​ഗോ​ജ്വ​ല പോ​രാ​ട്ട​ങ്ങ​ളും പ്ര​ചാ​ര​ണ​ങ്ങ​ളും സം​ഘ​ടി​പ്പി​ക്കാ​ൻ പാ​ർ​ട്ടി​യു​ടെ​യും വ​ർ​ഗ- ബ​ഹു​ജ​ന​സം​ഘ​ട​ന​ക​ളു​ടെ​യും നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ട്.

അ​ഴി​മ​തി​ക്കും വി​ല​ക്ക​യ​റ്റ​ത്തി​നു​മെ​തി​രേ ന​ട​ന്ന സ​മ​രം വ​മ്പി​ച്ച ജ​ന​പ​ങ്കാ​ളി​ത്ത​മു​ണ്ടാ​യ പോ​രാ​ട്ട​മാ​യി​രു​ന്നു. തോ​ട്ടം തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ, മ​ത്സ്യ​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ, ക​യ​ർ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ എ​ന്നി​വ​ർ ന​ട​ത്തി​യ പോ​രാ​ട്ട​ങ്ങ​ൾ വ​ള​രെ​യേ​റെ ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട​താ​യി​രു​ന്നു. ഉ​മ്മ​ൻ ചാ​ണ്ടി സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ അ​വ​സാ​ന നാ​ളു​ക​ളി​ൽ സ​ർ​ക്കാ​ർ ഭൂ​മി​യും സ​ർ​ക്കാ​ർ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും സ്വ​കാ​ര്യ മേ​ഖ​ല​യ്ക്കു തീ​റെ​ഴു​തി​ക്കൊ​ടു​ക്കാ​നു​ള്ള തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ൾ പു​റ​ത്തു​വ​ന്ന​തോ​ടെ വ​മ്പി​ച്ച ജ​ന​വി​കാ​ര​മാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​രി​നെ​തി​രേ ഉ​യ​ർ​ന്നു​വ​ന്ന​ത്. യു​ഡി​എ​ഫ് മ​ന്ത്രി​മാ​ർ​ക്കെ​തി​രേ ഉ​യ​ർ​ന്നു​വ​ന്ന ആ​രോ​പ​ണ​ങ്ങ​ളും സോ​ളാ​ർ കും​ഭ​കോ​ണ​വും ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കു മു​ന്നി​ൽ തു​റ​ന്നു​കാ​ട്ടി പ്ര​ചാ​ര​ണ പ്ര​ക്ഷോ​ഭ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു പാ​ർ​ട്ടി നേ​തൃ​ത്വം ന​ൽ​കി.
ബി​ജെ​പി​യു​ടെ​യും യു​ഡി​എ​ഫി​ന്‍റെ​യും ന​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു ബ​ദ​ൽ മു​ന്നോ​ട്ടു വ​യ്ക്കാ​നാ​യി​രു​ന്നു അ​ന്താ​രാ​ഷ്ട്ര കേ​ര​ള പ​ഠ​ന കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് സം​ഘ​ടി​പ്പി​ച്ച​ത്. അ​തി​ൽ രൂ​പം കൊ​ണ്ട ആ​ശ​യ​ങ്ങ​ളെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മാ​ക്കി​യാ​ണ് എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് മാ​നി​ഫെ​സ്റ്റോ ത​യാ​റാ​ക്കി​യ​ത്. പാ​ർ​ട്ടി മു​ൻ​കൈ​യെ​ടു​ത്തു ന​ട​ത്തി​യ കേ​ര​ള വ​നി​താ പാ​ർ​ല​മെ​ന്‍റ് ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട സം​ഭ​വ​മാ​യി​രു​ന്നു. തു​ട​ർ​ന്ന് ജി​ല്ലാ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലും മ​ണ്ഡ​ലാ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലും ന​ട​ന്ന വി​ക​സ​ന സെ​മി​നാ​റു​ക​ളും വ​നി​താ പാ​ർ​ല​മെ​ന്‍റു​ക​ളും ബ​ദ​ൽ ന​യ​ങ്ങ​ൾ ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കു​ന്ന രാ​ഷ്ട്രീ​യ മാ​റ്റം വേ​ണ​മെ​ന്ന ച​ർ​ച്ച​യി​ലേ​ക്ക് കേ​ര​ള സ​മൂ​ഹ​ത്തെ ന​യി​ച്ചു. ഇ​തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി​ട്ടാ​യി​രു​ന്നു നി​യ​മ​സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ൽ എ​ൽ​ഡി​എ​ഫി​നു വി​ജ​യി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​ഞ്ഞ​ത്.
കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ൽ അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ൽ വ​ന്ന ബി​ജെ​പി സ​ർ​ക്കാ​ർ കേ​ന്ദ്ര​ഭ​ര​ണം ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചും ആ​ർ​എ​സ്എ​സി​ന്‍റെ സം​ഘ​ട​നാ ശ​ക്തി ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചും കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ ക​ട​ന്നു​ക​യ​റാ​നു​ള്ള അ​വ​സ​ര​മാ​യി​ട്ടാ​യി​രു​ന്നു നി​യ​മ​സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നെ ക​ണ്ട​ത്. ബി​ജെ​പി​യും യു​ഡി​എ​ഫും ത​മ്മി​ലാ​ണ് മ​ത്സ​ര​മെ​ന്ന് യു​ഡി​എ​ഫ് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ഉ​മ്മ​ൻ ചാ​ണ്ടി​യും പ്ര​ച​രി​പ്പി​ച്ചു. എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് മൂ​ന്നാം സ്ഥാ​ന​ത്തേ​ക്കെ​ന്ന പ്ര​ചാ​ര​ണ​മാ​ണ് ര​ണ്ടു കൂ​ട്ട​രും ചേ​ർ​ന്ന് അ​ടി​ച്ചു​വി​ട്ട​ത്.
കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ ശ​ക്ത​മാ​യ മ​ത​നി​ര​പേ​ക്ഷ അ​ടി​ത്ത​റ ത​ക​ർ​ക്കാ​ൻ ആ​ർ​എ​സ്എ​സ് വി​വി​ധ സ​മു​ദാ​യ സം​ഘ​ട​ന​ക​ളു​ടെ നേ​താ​ക്ക​ളെ കൂ​ട്ടു​പി​ടി​ച്ച് എ​സ്എ​ൻ​ഡി​പി​യു​ടെ കാ​ർ​മി​ക​ത്വ​ത്തി​ൽ ബി​ഡി​ജെ​എ​സ് എ​ന്ന രാ​ഷ്ട്രീ​യ പാ​ർ​ട്ടി രൂ​പീ​ക​രി​ച്ചു. ഇ​വ​രെ​യെ​ല്ലാം ചേ​ർ​ത്തു​കൊ​ണ്ടു​ള്ള വി​പു​ല​മാ​യ മു​ന്ന​ണി​യാ​യാ​ണ് എ​ൻ​ഡി​എ മ​ത്സ​രി​ച്ച​ത്. കേ​ന്ദ്ര​ഭ​ര​ണം ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചി​ട്ടും, ആ​ർ​എ​സ്എ​സി​നെ രം​ഗ​ത്തി​റ​ക്കി​യി​ട്ടും വ​ൻ​തോ​തി​ൽ പ​ണം ഒ​ഴു​ക്കി​യി​ട്ടും എ​ൻ​ഡി​എ​യ്ക്ക് ഒ​രു സീ​റ്റും 15 ശ​ത​മാ​നം വോ​ട്ടു​മാ​ണ് നേ​ടാ​ൻ ക​ഴി​ഞ്ഞ​ത്. ഒ​രു സീ​റ്റ് ല​ഭി​ച്ച​താ​ക​ട്ടെ നേ​മം മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് വോ​ട്ട് പൂ​ർ​ണ​മാ​യും ബി​ജെ​പി​ക്കു ല​ഭി​ച്ച​തി​ന്‍റെ ഫ​ല​മാ​യി​രു​ന്നു.
എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ൽ വ​ന്ന് 20 മാ​സം ക​ഴി​യു​മ്പോ​ൾ കേ​ര​ള രാ​ഷ്ട്രീ​യ​ത്തി​ൽ വ​ലി​യ മാ​റ്റ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു തു​ട​ക്കം കു​റി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. യു​ഡി​എ​ഫ് മു​ന്ന​ണി​യി​ലെ മൂ​ന്നാ​മ​ത്തെ പ്ര​ബ​ല ക​ക്ഷി​യാ​യി​രു​ന്ന മാ​ണി കേ​ര​ള കോ​ൺ​ഗ്ര​സ് യു​ഡി​എ​ഫ് വി​ട്ട് സ്വ​ത​ന്ത്ര​നി​ല​പാ​ട് സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്നു. മ​റ്റൊ​രു പ്ര​ധാ​ന​ക​ക്ഷി​യാ​യ ജ​ന​താ​ദ​ൾ(​യു) യു​ഡി​എ​ഫ് വി​ടു​ക​യും എ​ൽ​ഡി​എ​ഫു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്നു പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​തി​ന്‍റെ ഫ​ല​മാ​യി യു​ഡി​എ​ഫ് രാ​ഷ്ട്രീ​യ​മാ​യും സം​ഘ​ട​നാ​പ​ര​മാ​യും ശി​ഥി​ല​മാ​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. യു​ഡി​എ​ഫ് ഇ​പ്പോ​ൾ കോ​ൺ​ഗ്ര​സ്- ലീ​ഗ് മു​ന്ന​ണി​യാ​യി ചു​രു​ങ്ങി​യി​രി​ക്കു​ന്നു.
ബി​ജെ​പി മു​ന്ന​ണി​യി​ൽ ചേ​ർ​ന്ന ബി​ഡി​ജെ​എ​സും ജാ​നു​വി​ന്‍റെ പാ​ർ​ട്ടി​യും പ​ര​സ്യ​മാ​യി അ​സം​തൃ​പ്തി പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ഇ​ത്ത​രം സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ൾ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്ന​ത് മാ​ർ​ക്സി​സ്റ്റ് വി​രു​ദ്ധ മു​ന്ന​ണി​ക്കു കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ പ്ര​സ​ക്തി ന​ഷ്ട​പ്പെ​ട്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണെ​ന്നാ​ണ്. ഈ ​പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ ഉ​ദാ​ര​വ​ൽ​ക്ക​ര​ണ സാ​മ്പ​ത്തി​ക ന​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കെ​തി​രാ​യും വ​ർ​ഗീ​യ​ത​യ്ക്കെ​തി​രാ​യും പോ​രാ​ടു​ന്ന മ​ത​നി​ര​പേ​ക്ഷ ശ​ക്തി​ക​ളു​ടെ രാ​ഷ്ട്രീ​യ പു​ന​രേ​കീ​ക​ര​ണം ഗൗ​ര​വ​മാ​യി ച​ർ​ച്ച ചെ​യ്യ​പ്പെ​ടേ​ണ്ട​തു​ണ്ട്. ഇ​ട​തു​പ​ക്ഷ ജ​നാ​ധി​പ​ത്യ മു​ന്ന​ണി​യു​ടെ ഐ​ക്യം ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്തി​ക്കൊ​ണ്ടും സ​ഹ​ക​രി​ച്ചു പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന പാ​ർ​ട്ടി​ക​ളു​മാ​യും വ്യ​ക്തി​ക​ളു​മാ​യു​മു​ള്ള ബ​ന്ധം വ​ള​ർ​ത്തി​യെ​ടു​ത്തു​കൊ​ണ്ടു​മാ​ണ് ബ​ഹു​ജ​നാ​ടി​ത്ത​റ വി​പു​ലീ​ക​രി​ക്കേ​ണ്ട​ത്.
ഇ​തി​നു സി​പി​എ​മ്മി​ന്‍റെ സ്വ​ത​ന്ത്ര​മാ​യ സ്വാ​ധീ​ന​ശ​ക്തി വി​ക​സി​പ്പി​ക്കു​ക​യെ​ന്ന​തു പ്ര​ധാ​ന​മാ​ണ്. സി​പി​എം, സി​പി​ഐ പാ​ർ​ട്ടി​ക​ൾ ത​മ്മി​ലു​ള്ള ഐ​ക്യം കൂ​ടു​ത​ൽ ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക​യും ഇ​ട​തു​പ​ക്ഷ പാ​ർ​ട്ടി​ക​ളെ​യും ഇ​ട​തു​പ​ക്ഷ മ​നോ​ഭാ​വ​മു​ള്ള വ്യ​ക്തി​ക​ളെ​യും ഒ​പ്പം ചേ​ർ​ക്കാ​നു​ള്ള തു​ട​ർ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ ന​ട​ത്തു​ക​യും വേ​ണം. ആ​ർ​എ​സ്എ​സ് ഉ​യ​ർ​ത്തു​ന്ന ഭീ​ഷ​ണി നേ​രി​ടാ​നും കോ​ൺ​ഗ്ര​സി​ന്‍റെ ഉ​ദാ​ര​വ​ൽ​ക്ക​ര​ണ ന​യ​ങ്ങ​ളെ ചെ​റു​ത്തു​തോ​ൽ​പ്പി​ക്കാ​നും ക​ഴി​യ​ണ​മെ​ങ്കി​ൽ ബ​ദ​ൽ ന​യ​ങ്ങ​ൾ ഉ​യ​ർ​ത്തി​ക്കൊ​ണ്ടു​ള്ള രാ​ഷ്ട്രീ​യ പോ​രാ​ട്ടം ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണം. ഇ​ത​നു​സ​രി​ച്ച് സി​പി​എം ന​ട​ത്തു​ന്ന ഇ​ട​പെ​ട​ലാ​ണ് കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​വി​രാ​ഷ്ട്രീ​യം രൂ​പ​പ്പെ​ടു​ത്താ​ൻ പോ​കു​ന്ന​ത്.
സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​ധി​കാ​ര​ത്തി​ൽ വ​ന്ന​തി​നു​ശേ​ഷം സ്വീ​ക​രി​ച്ച ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ എ​ൽ​ഡി​എ​ഫി​ന്‍റെ ജ​ന​പി​ന്തു​ണ വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ സ​ഹാ​യ​ക​ര​മാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. മ​ല​പ്പു​റം ലോ​ക്‌​സ​ഭാ ഉ​പ​തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്, വേ​ങ്ങ​ര ഉ​പ​തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്, ത​ദ്ദേ​ശ​ഭ​ര​ണ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കു വി​വി​ധ ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ൽ ന​ട​ന്ന ഉ​പ​തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു​ക​ൾ, സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല യൂ​ണി​യ​നു​ക​ളി​ലേ​ക്കും കോ​ളെ​ജ് യൂ​ണി​യ​നു​ക​ളി​ലേ​ക്കും ന​ട​ന്ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പു​ക​ൾ എ​ന്നി​വ​യി​ലെ​ല്ലാം എ​ൽ​ഡി​എ​ഫി​ന് അ​നു​കൂ​ല​മാ​യി ഉ​ണ്ടാ​യ പ്ര​തി​ക​ര​ണം കേ​ര​ള രാ​ഷ്ട്രീ​യ​ത്തി​ൽ വ​ന്നു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന മാ​റ്റം എ​ങ്ങോ​ട്ടാ​ണെ​ന്നു വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കു​ന്ന​താ​ണ്.
“സാ​മൂ​ഹ്യ​നീ​തി, സ​മ​ഗ്ര​വി​ക​സ​നം’ എ​ന്ന കാ​ഴ്ച​പ്പാ​ടോ​ടു കൂ​ടി​യാ​ണ് എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് സ​ർ​ക്കാ​ർ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്. മ​ത​നി​ര​പേ​ക്ഷ​ത​യി​ലും ജ​നാ​ധി​പ​ത്യ​ത്തി​ലും അ​ടി​യു​റ​ച്ച് പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ച്ചു​കൊ​ണ്ട് ഭ​ര​ണ​രം​ഗ​ത്തി​ട​പെ​ടാ​ൻ പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​രി​നു ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ട്. നോ​ട്ടു​നി​രോ​ധ​നം, ജി​എ​സ്ടി, ഭ​ക്ഷ്യ​ഭ​ദ്ര​താ നി​യ​മ​ത്തി​ലെ ജ​ന​വി​രു​ദ്ധ​മാ​യ നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ൾ, കേ​ന്ദ്രാ​വി​ഷ്കൃ​ത പ​ദ്ധ​തി​ക​ളി​ൽ കേ​ന്ദ്ര​വി​ഹി​തം വെ​ട്ടി​ക്കു​റ​യ്ക്ക​ൽ എ​ന്നി​വ​യെ​യെ​ല്ലാം അ​തി​ജീ​വി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടാ​ണ് ഈ ​നേ​ട്ടം കേ​ര​ളം കൈ​വ​രി​ച്ച​ത്.
എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം സു​ഗ​മ​മാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​കൊ​ണ്ടു​പോ​കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​തെ അ​ക്ര​മ​ണ​ങ്ങ​ളും ക​ലാ​പ​ങ്ങ​ളു​മു​ണ്ടാ​ക്കാ​നാ​ണ് ബി​ജെ​പി ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ത്ത​രം പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ളെ മൂ​ർ​ച്ഛി​പ്പി​ക്കു​ന്ന സ​മീ​പ​ന​മാ​ണ് യു​ഡി​എ​ഫ് സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഈ ​വെ​ല്ലു​വി​ളി​ക​ളെ നേ​രി​ട്ടു​കൊ​ണ്ട് എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് സ​ർ​ക്കാ​രി​നെ സം​ര​ക്ഷി​ക്കു​ക​യും ഗ​വ​ൺ​മെ​ന്‍റ് മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​യ്ക്കു​ന്ന വി​ക​സ​ന പ​ദ്ധ​തി​ക​ളി​ൽ ജ​ന​പ​ങ്കാ​ളി​ത്തം ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തു​ക​യും ചെ​യ്യു​ക​യെ​ന്ന ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്വം സി​പി​എ​മ്മി​നു​ണ്ട്. ഇ​തു ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യു​ന്ന പാ​ർ​ട്ടി​യാ​യി സി​പി​എ​മ്മി​നെ വ​ള​ർ​ത്തി​യെ​ടു​ക്കു​ക​യെ​ന്ന​താ​ണ് പ്ര​ധാ​നം.