FLASH NEWS
Breaking News
കീഴാറ്റൂർ സമരത്തെ തള്ളിപ്പറഞ്ഞ് മന്ത്രി സുധാകരൻ
Top News

ഭൂ​മി കൈ​യേ​റി​യ​വ​രാ​ണു ​പ്ര​തി​ക​ൾ

Saturday, Feb 24, 2018,10:40 IST By കെ.​വി.​എ​സ്. ഹ​രി​ദാ​സ് A A A

“”എ​നി​ക്കു വി​ശ​ക്കു​ന്നു, കു​ടി​ക്കാ​ൻ ഒ​രു ഗ്ലാ​സ് വെ​ള്ളം ത​രൂ; ഭ​ക്ഷ​ണം ക​ഴി​ച്ചി​ട്ട് ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളാ​യി”. അ​ങ്ങ​നെ ഉ​റ​ക്കെ വി​ളി​ച്ചു നി​ല​വി​ളി​ച്ച​യാ​ളെ പ​ര​സ്യ​മാ​യി കെ​ട്ടി​യി​ട്ട് അ​ടി​ക്കാ​ൻ ഒ​രു കൂ​ട്ട​ർ. അ​വ​സാ​നം അ​യാ​ൾ അ​വി​ടെ പി​ട​ഞ്ഞു​വീ​ണു മ​ര​ണ​മ​ട​യു​ന്നു. അ​യാ​ൾ ന​മ്മു​ടെ ഒ​രു വ​ന​വാ​സി സ​ഹോ​ദ​ര​നാ​ണ്.

ചി​ന്തി​ക്കാ​നാ​വു​മോ, ഇ​ങ്ങ​നെ​യൊ​രു സം​ഭ​വം. മാ​റ​ത്ത​ടി​ച്ചു ക​ര​ഞ്ഞു​കൊ​ണ്ട് ഒ​രാ​ൾ തെ​രു​വി​ൽ കി​ട​ന്നു നി​ല​വി​ളി​ച്ച​തും ഒ​ടു​വി​ൽ പൊ​തി​രെ ത​ല്ലു​കൊ​ണ്ടു മ​ര​ണ​മ​ട​ഞ്ഞ​തും കേ​ര​ള​ത്തി​ലാ​ണ്. അ​തും ഒ​രു ക​മ്യൂ​ണി​സ്റ്റ് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ഭ​രി​ക്കു​മ്പോ​ൾ. ഇ​തൊ​ക്കെ ന​ട​ക്കു​മ്പോ​ൾ ന​മ്മു​ടെ ഭ​ര​ണ​ക​ർ​ത്താ​ക്ക​ൾ തൃ​ശൂ​രി​ൽ പാ​ർ​ട്ടി സ​മ്മേ​ള​ന​ത്തി​ലാ​യി​രു​ന്നു. അ​വ​ർ​ക്ക് അ​ട്ട​പ്പാ​ടി​യി​ലേ​ക്ക് എ​ത്തി​നോ​ക്കാ​ൻ സ​മ​യം കി​ട്ടി​യി​ട്ടി​ല്ല. നാ​ളെ പോ​കു​മ​ത്രേ. എ​ല്ലാം ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ട​ല്ലേ അ​വ​ർ​ക്കു ചെ​ല്ലാ​നാ​വൂ.
സ്കൂ​ൾ കാ​ല​ത്ത് മ​ഹാ​ക​വി വൈ​ലോ​പ്പ​ള്ളി​യു​ടെ ഒ​രു ക​വി​ത പ​ഠി​ച്ച​തോ​ർ​ക്കു​ന്നു. ഒ​രു പ്രാ​യം ചെ​ന്ന​യാ​ളും ഭാ​ര്യ​യും. അ​യാ​ൾ കു​റെ​യാ​യി സു​ഖ​മി​ല്ലാ​തെ ക​ഴി​യു​ന്നു. ചി​കി​ത്സ​യൊ​ക്കെ ക​ഷ്ടി. അ​വ​സാ​നം മ​ര​ണ​മ​ട​ഞ്ഞു. മ​ര​ണ​മ​റി​ഞ്ഞ​പ്പോ​ൾ സ​മു​ദാ​യ നേ​താ​ക്ക​ളും നാ​ട്ടി​ലെ പ്ര​മു​ഖ​രു​മൊ​ക്കെ​യെ​ത്തി. മൃ​ത​ദേ​ഹം വീ​ടി​ന്‍റെ ഉ​മ്മ​റ​ത്തു കി​ട​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്നു. നാ​ട്ടു​പ്ര​മാ​ണി വ​ന്ന് നി​ർ​ദേ​ശം- “”എ​ടു​ക്ക് കു​റെ നെ​ല്ലും അ​രി​യും, ത​ല​യ്ക്ക​ൽ വി​ള​ക്കു​വ​യ്ക്കാ​ൻ നാ​ളി​കേ​രം വേ​ണം… പി​ന്നെ എ​ണ്ണ, തി​രി”. ഇ​തൊ​ക്കെ ഭാ​ര്യ കേ​ൾ​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. പ​ക്ഷേ അ​ന​ങ്ങു​ന്നി​ല്ല. കു​റേ​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞ് അ​വ​രോ​ടാ​യി ചോ​ദ്യം നേ​രി​ട്ട്. അ​പ്പോ​ൾ അ​വ​ർ ന​ൽ​കു​ന്ന മ​റു​പ​ടി​യാ​ണു ക​വി​ത​യി​ലെ പ്ര​ധാ​ന ഭാ​ഗം. ആ ‘​അ​മ്മ’ പ​റ​യു​ക​യാ​ണ്- “”നി​ങ്ങ​ൾ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട നാ​ഴി അ​രി​യോ നെ​ല്ലോ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു​വെ​ങ്കി​ൽ ആ ​മ​നു​ഷ്യ​ൻ ഇ​ന്നി​പ്പോ​ൾ മ​രി​ക്കി​ല്ലാ​യി​രു​ന്നു…”.
എ​ത്ര​യോ ദ​ശാ​ബ്ദ​ത്തി​നു മു​ൻ​പ് വൈ​ലോ​പ്പ​ള്ളി എ​ഴു​തി​യ​താ​ണി​ത്. വ​രി​ക​ൾ ഓ​ർ​മ​യി​ലി​ല്ല. എ​ങ്കി​ലും അ​ത്ര​മാ​ത്രം ഹൃ​ദ​യ​ത്തി​ൽ ത​ട്ടു​ന്ന​താ​യി​രു​ന്നു അ​തി​ന്‍റെ ഉ​ള്ള​ട​ക്കം. അ​ട്ട​പ്പാ​ടി​യി​ലെ ദാ​രു​ണ ക​ഥ കേ​ട്ട​പ്പോ​ൾ അ​താ​ണാ​ദ്യം മ​ന​സി​ൽ ഓ​ടി​യെ​ത്തി​യ​ത്. അ​രി​യും നെ​ല്ലു​മ​ന്വേ​ഷി​ച്ച്‌ എ​ത്തു​ന്ന​വ​രെ സ്മ​രി​ക്കു​മ്പോ​ൾ ന​മ്മു​ടെ ചി​ല ഭ​ര​ണ​ക​ർ​ത്താ​ക്ക​ളു​ടെ മു​ഖം മ​ന​സി​ൽ ഉ​യ​ർ​ന്നു​വ​രു​ന്ന​തു സ്വാ​ഭാ​വി​കം.
അ​ട്ട​പ്പാ​ടി എ​ത്ര​യോ കാ​ല​മാ​യി ന​മു​ക്കു ന​ൽ​കു​ന്ന​തു ദുഃ​ഖ​വാ​ർ​ത്ത​ക​ളാ​ണ്, വേ​ദ​ന​ക​ളാ​ണ്. എ​ത്ര​യോ കോ​ടി​ക​ൾ അ​വി​ടെ ചെ​ല​വി​ട്ടി​രി​ക്കു​ന്നു. കേ​ന്ദ്ര പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ ത​ന്നെ എ​ത്ര​യെ​ത്ര​യോ. പ​ക്ഷെ അ​വ​ർ അ​ന്നും ഇ​ന്നും പ​ട്ടി​ണി​യി​ൽ. മാ​ര​ക​രോ​ഗ​ങ്ങ​ൾ വി​ട്ടു​പോ​കു​ന്നി​ല്ല. മ​രു​ന്ന് കൊ​ടു​ക്കാ​നാ​ളി​ല്ല. ചി​കി​ത്സി​ക്കാ​ൻ ഡോ​ക്റ്റ​ർ​മാ​ർ ക​ണ​ക്കു​ത​ന്നെ. കു​ടി​വെ​ള്ളം പോ​ലു​മി​ല്ല, പ​ല​പ്പോ​ഴും. നി​ര​ക്ഷ​ര​രാ​യ, പാ​വ​ങ്ങ​ളാ​യ, വ​ന​വാ​സി സ​ഹോ​ദ​ര​ങ്ങ​ൾ പ​റ്റി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്നു. അ​വ​രു​ടെ ചെ​ല​വി​ൽ പ​ല​രും പ​ണ​മു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്നു. ദ​ല്ലാ​ള​ന്മാ​ർ, രാ​ഷ്‌​ട്രീ​യ​ക്കാ​ർ, ഇ​ട​നി​ല​ക്കാ​ർ. അ​ത് എ​ങ്ങ​നെ സം​ഭ​വി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് ആ​രും പ​രി​ശോ​ധി​ക്കു​ന്നി​ല്ല. അ​വ​ർ​ക്കെ​ല്ലാം വേ​ണ്ട​ത് ഈ ​പാ​വ​പ്പെ​ട്ട​വ​രു​ടെ വോ​ട്ട് മാ​ത്രം. അ​തി​ന്‍റെ തു​ട​ർ​ച്ച​യാ​ണ് അ​ട്ട​പ്പാ​ടി​യി​ൽ ന​ട​ന്ന കൊ​ല​പാ​ത​കം.
ഈ ​വ​ന​വാ​സി​ക​ളെ​ല്ലാം വേ​ണ്ട​ത്ര ഭൂ​മി​യു​ടെ ഉ​ട​യോ​ന്മാ​രാ​ണ് എ​ന്ന​തു മ​റ​ക്ക​രു​ത്. ആ ​കാ​ടും നാ​ടും മു​ഴു​വ​ൻ അ​വ​രു​ടേ​താ​ണ്. ആ ​ഭൂ​മി പ​ല​രും ത​ട്ടി​യെ​ടു​ത്തു. ആ​ര് അ​തെ​ടു​ത്താ​ലും തി​രി​കെ ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്നു സു​പ്രീം കോ​ട​തി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യ​താ​ണ്. അ​തു തി​രി​കെ പി​ടി​ച്ച് യ​ഥാ​ർ​ഥ ഉ​ട​മ​യ്ക്ക്, വ​ന​വാ​സി​ക്ക്, ന​ൽ​കേ​ണ്ട​തു സം​സ്ഥാ​ന ഭ​ര​ണ​കൂ​ട​മാ​ണ്. എ​ന്നാ​ൽ, കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ അ​തു ന​ട​ന്നി​ട്ടി​ല്ല. അ​തു ന​ട​പ്പി​ലാ​വി​ല്ല എ​ന്നാ​ണ് ഇ​വി​ടു​ത്ത ഭ​ര​ണ- പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​ത്തി​ന്‍റെ ഏ​കീ​കൃ​ത നി​ല​പാ​ട്. അ​തി​നാ​യ​വ​ർ കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ ഒ​രേ മ​ന​സോ​ടെ വെ​ള്ളം ചേ​ർ​ത്ത ഒ​രു നി​യ​മ​വു​മു​ണ്ടാ​ക്കി. ഭൂ​മി കൈ​യേ​റ്റ​ക്കാ​ർ​ക്കൊ​പ്പ​മാ​ണ്, അ​താ​യ​ത് വ​ന​വാ​സി​ക​ളെ ച​തി​ച്ച​വ​ർ​ക്കൊ​പ്പ​മാ​ണ് ഇ​വി​ടു​ത്തെ രാ​ഷ്‌​ട്രീ​യ​ക്കാ​ർ.
എ​ത്ര​യോ സ​മ​ര​ങ്ങ​ൾ വ​ന​വാ​സി ഭൂ​പ്ര​ശ്ന​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടു രാ​ജ്യ​ത്തു ന​ട​ന്നി​ട്ടു​ണ്ട്, പ്ര​ത്യേ​കി​ച്ചു കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ വ​യ​നാ​ട്ടി​ലും ഇ​ടു​ക്കി​യി​ലും അ​ട്ട​പ്പാ​ടി​യി​ലു​മൊ​ക്കെ. ജ​ന​സം​ഘ​ത്തി​ന്‍റെ കാ​ല​ഘ​ട്ടം മു​ത​ൽ ത​ങ്ങ​ൾ ഏ​റ്റെ​ടു​ത്ത വി​ഷ​യ​മാ​യ​തി​നാ​ൽ ബി​ജെ​പി ഭ​രി​ക്കു​ന്ന സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ സു​പ്രീം കോ​ട​തി ഉ​ത്ത​ര​വു ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കി. വ​ന​വാ​സി​ക​ൾ​ക്ക് അ​വ​രു​ടെ വ​ന​ഭൂ​മി കി​ട്ടി. ഇ​വി​ടെ പ​ക്ഷേ കൈ​യേ​റ്റ​ക്കാ​ർ എ​ന്നു പ​റ​യു​ന്ന​വ​ർ വോ​ട്ട് ബാ​ങ്കു​ക​ളാ​ണ്. മ​ത​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ, അ​വ​യെ ചു​റ്റി​പ്പ​റ്റി​യു​ള്ള​വ​ർ, മ​റ്റു കു​റെ വ​ൻ​തോ​ക്കു​ക​ൾ, കൂ​ട്ട​ത്തി​ൽ എ​ല്ലാ രാ​ഷ്‌​ട്രീ​യ​ക്കാ​രും. ചു​രു​ക്ക​ത്തി​ൽ, വ​ന​വാ​സി​ക​ളു​ടെ ഭൂ​മി കൈ​യേ​റി​യ​വ​രാ​ണു കേ​ര​ള രാ​ഷ്‌​ട്രീ​യം നി​യ​ന്ത്രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഏ​റ്റ​വു​മൊ​ടു​വി​ൽ മൂ​ന്നാ​റി​ൽ അ​തു ക​ണ്ടു. വ​ന​ഭൂ​മി കൈ​യേ​റി​യ​വ​രെ ഒ​ഴി​പ്പി​ക്കേ​ണ്ട അ​വ​സ്ഥ​യാ​യ​പ്പോ​ൾ എ​ന്താ​യി​രു​ന്നു പ​ല​രു​ടെ​യും വി​ഷ​മം. ഒ​രു യു​വ ഐ​എ​എ​സ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​നു​ണ്ടാ​യ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ കേ​ര​ളം ഏ​റെ ച​ർ​ച്ച ചെ​യ്ത​താ​ണ​ല്ലോ.
യ​ഥാ​ർ​ഥ​ത്തി​ൽ ഈ ​പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ യു​ഡി​എ​ഫും എ​ൽ​ഡി​എ​ഫും ചേ​ർ​ന്നു​ണ്ടാ​ക്കി​യ​താ​ണ്. ഇ​ന്നി​പ്പോ​ൾ ഒ​രു പാ​വ​പ്പെ​ട്ട വ​ന​വാ​സി യു​വാ​വ് ഭ​ക്ഷ​ണം കി​ട്ടാ​തെ മ​രി​ച്ചു​വെ​ങ്കി​ൽ, അ​വ​നെ വ​ഴി​യി​ലി​ട്ട് ത​ല്ലി​ക്കൊ​ന്നു​വെ​ങ്കി​ൽ, ആ ​പ്ര​ശ്ന​ത്തി​ന്‍റെ​യൊ​ക്കെ തു​ട​ക്കം അ​വ​ന​ട​ക്ക​മു​ള്ള വ​ന​വാ​സി​ക​ളു​ടെ ഭൂ​മി ത​ട്ടി​യെ​ടു​ത്ത​വ​രെ സം​ര​ക്ഷി​ച്ച​തു മു​ത​ലാ​ണ്.
അ​ക്ര​മ​ങ്ങ​ൾ, കൊ​ല​പാ​ത​ക​ങ്ങ​ൾ മ​റ്റു സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ ന​ട​ക്കു​മ്പോ​ൾ വ​ല്ലാ​തെ വേ​ദ​നി​ക്കു​ക​യും അ​തി​നെ​യൊ​ക്കെ രാ​ഷ്‌​ട്രീ​യ​മാ​യി പ്ര​യോ​ജ​ന​പ്പെ​ടു​ത്താ​ൻ എ​ന്തും ചെ​യ്യു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​രു​ടെ എ​ണ്ണം കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ കൂ​ടു​ത​ലാ​ണ​ല്ലോ. ഉ​ത്ത​രേ​ന്ത്യ​യി​ൽ തീ​വ​ണ്ടി​യി​ലു​ണ്ടാ​യ വ്യ​ക്തി​നി​ഷ്ഠ​മാ​യ ത​ർ​ക്കം അ​ക്ര​മ​ത്തി​ലും മ​ര​ണ​ത്തി​ലും ക​ലാ​ശി​ച്ച​പ്പോ​ൾ ഇ​വി​ടെ എ​ന്തൊ​ക്കെ​യാ​ണു ചി​ല​ർ കാ​ട്ടി​ക്കൂ​ട്ടി​യ​ത്. മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​ക്ക് അ​വി​ടെ പോ​യേ തീ​രൂ… ചി​ല സാം​സ്‌​കാ​രി​ക നാ​യ​ക​ന്മാ​ർ അ​വി​ടേ​ക്ക് തീ​ർ​ഥ​യാ​ത്ര ന​ട​ത്തി. അ​വാ​ർ​ഡ് തു​ക ദാ​നം ചെ​യ്തു..!
അ​ടു​ത്തി​ടെ ക​ണ്ണൂ​രി​ൽ ഒ​രു യു​വാ​വ് കൊ​ല്ല​പ്പെ​ട്ട​പ്പോ​ൾ ഇ​ക്കൂ​ട്ട​ർ തി​രി​ഞ്ഞു​നോ​ക്കി​യോ? കൊ​ന്ന​ത് സി​പി​എ​മ്മു​കാ​രാ​യ​തി​നാ​ലാ​വാം, അ​വി​ടെ കൊ​ടു​ക്കാ​ൻ അ​വ​ർ​ക്ക് അ​വാ​ർ​ഡ് തു​ക​യു​ണ്ടാ​യി​ല്ല. ഒ​രു പ്ര​തി​ക​ര​ണ​വു​മു​ണ്ടാ​യി​ല്ല. മ​ധു എ​ന്ന വ​ന​വാ​സി യു​വാ​വി​ന്‍റെ കൊ​ല​പാ​ത​ക​ത്തി​നു ശേ​ഷ​വും അ​വ​സ്ഥ ഏ​താ​ണ്ടു സ​മാ​നം. പ​ല​രും അ​ർ​ഥ​പൂ​ർ​ണ​മാ​യ മൗ​ന​ത്തി​ൽ. എ​ത്ര​ത്തോ​ളം ല​ജ്ജാ​ക​ര​മാ​യാ​ണു സാം​സ്‌​കാ​രി​ക നാ​യ​ക സ്ഥാ​ന​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന​വ​ർ ഓ​രോ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളി​ലും പെ​രു​മാ​റു​ന്ന​ത് എ​ന്ന​തി​നു മ​റ്റെ​ന്ത് ഉ​ദാ​ഹ​ര​ണ​മാ​ണു വേ​ണ്ട​ത്.